சிக்கலான வேதி அமைப்புகளுக்கான மாதிரிகளின் வளர்ச்சிக்கு, ஆற்றிய சேவைக்காக வேதியியலுக்கான நோபல் பரிசு பெற்ற ஏரியே வார்செல் பிறந்த தினம் இன்று (நவம்பர் 20, 1940).

ஏரியே வார்செல் (Arieh Warshel) நவம்பர் 20, 1940ல் இசுரேலில் பிறந்தார். ஏரியே வார்செல் இசுரேலிய இராணுவத்தில் கலபதியாகப் பணியாற்றிய போது ஆறு நாள் போர், யோம் கிப்பூர்ப் போர், ஆகியவற்றில் பங்கு பற்றியிருந்தார். டெக்னயன் கல்லூரியில் 1966ல் இளங்கலைப் பட்டம் பெற்றார். தொடர்ந்து இசுரேலின் வீசுமன் அறிவியல் கழகத்தில் முனைவர் பட்டமும் பெற்றார். அதன் பின்னர் 1972 முதல் 1976 வரை ஹார்வார்டு பல்கலைக்கழக்தில் பணியாற்றிய பின்னர் மீண்டும் இசுரேல் திரும்பி வீசுமன் அறிவியல் கழகத்திலும், கேம்பிரிட்சில் உள்ள மூலக்கூற்று உயிரியல் ஆய்வுகூடத்தில் பணியாற்றினார். 1976ல் இருந்து தென் கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகத்தில் வேதியியல், உயிர்வேதியியல் பேராசிரியராக பணியாற்றி வருகிறார்.இயற்பியல் மற்றும் வேதியியலில், மல்டிஸ்கேல் மாடலிங் (multiscale modelling) என்பது பல்வேறு நிலைகளில் இருந்து தகவல் அல்லது மாதிரிகளைப் பயன்படுத்தி ஒரு மட்டத்தில் பொருள் பண்புகள் அல்லது கணினி நடத்தை கணக்கிடுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. ஒவ்வொரு மட்டத்திலும் ஒரு அமைப்பின் விளக்கத்திற்கு குறிப்பிட்ட அணுகுமுறைகள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. பின்வரும் நிலைகள் பொதுவாக வேறுபடுகின்றன: குவாண்டம் இயந்திர மாதிரிகள் (எலக்ட்ரான்கள் பற்றிய தகவல்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன), மூலக்கூறு இயக்கவியல் மாதிரிகள் (தனிப்பட்ட அணுக்கள் பற்றிய தகவல்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன). கரடுமுரடான மாதிரிகள் (அணுக்கள் மற்றும் / அல்லது அணுக்களின் குழுக்கள் பற்றிய தகவல்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன ), மீசோஸ்கேல் அல்லது நானோ நிலை (அணுக்களின் பெரிய குழுக்கள் மற்றும் / அல்லது மூலக்கூறு நிலைகள் பற்றிய தகவல்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன).தொடர்ச்சியான மாதிரிகளின் நிலை, சாதன மாதிரிகளின் நிலை. ஒவ்வொரு மட்டமும் நீளம் மற்றும் நேரத்தின் ஒரு குறிப்பிட்ட சாளரத்தில் ஒரு நிகழ்வைக் குறிக்கிறது. ஒருங்கிணைந்த கணக்கீட்டு பொருட்கள் பொறியியலில் மல்டிஸ்கேல் மாடலிங் மிகவும் முக்கியமானது. ஏனெனில் இது செயல்முறை-கட்டமைப்பு-சொத்து உறவுகளின் அறிவின் அடிப்படையில் பொருள் பண்புகள் அல்லது கணினி நடத்தை பற்றிய கணிப்பை அனுமதிக்கிறது. 2013 ஆம் ஆண்டுக்கான வேதியியலுக்கான நோபல் பரிசு இவருக்கும், மற்றும் மார்ட்டின் கார்ப்பிளசு, மைக்கேல் லெவிட் ஆகியோருக்கும் “சிக்கலான வேதி அமைப்புகளுக்கான மாதிரிகளின் (மல்டிஸ்கேல் மாடலிங்) வளர்ச்சிக்கு,” ஆற்றிய சேவைக்காக வழங்கப்பட்டது.
Source By: Wikipedia
தகவல்: இரமேஷ், இயற்பியல் உதவி பேராசிரியர், நேரு நினைவு கல்லூரி, புத்தனாம்பட்டி, திருச்சி

KEELAI MEDIA & ADVERTISEMENT PVT.LTD

KEELAI MEDIA & ADVERTISEMENT PVT.LTD

———————————————————————-To Download Keelainews Android Application – Click on the Image

Be the first to comment

Leave a Reply